1. Omnidirectional base station
Ana amfani da eriyar tashar tushe ta ko'ina gabaɗaya don ɗaukar hoto mai faɗin digiri 360, galibi ana amfani da shi don yanayin yanayin mara waya na karkara.
2. Eriya ta tushe na jagora
Eriyar tashar tushe a halin yanzu ita ce mafi ko'ina da ake amfani da ita cikakkiyar eriyar tashar tushe.Dangane da hanyoyi daban-daban na daidaita kusurwar karkarwa, ana iya raba shi zuwa ƙayyadaddun eriya ta karkata, eriyar daidaitawar lantarki, da eriyar tari mai sassa uku.
3. ESC tushe tashar eriya
ESC eriyar tana nufin canza bambance-bambancen lokaci na abubuwa daban-daban masu haskakawa a cikin tsararru ta hanyar juzu'i mai jujjuyawa, ta haka ne ke haifar da jihohi daban-daban na babban lobe downtilt radiation.Gabaɗaya, yanayin ƙasa na eriya gyare-gyare ta hanyar lantarki yana cikin takamaiman kewayon kusurwar daidaitacce.Akwai daidaitawar hannu da RCU daidaitawar lantarki don daidaitawar ESC na ƙasa.
4. Smart Eriya
Yin amfani da raka'o'in radiyo mai ɗabi'a don samar da tsarin jagora ko na gaba ɗaya, tsararrun eriya wacce za ta iya duba katako a cikin digiri 360 ko takamaiman jagora;eriya mai kaifin baki na iya tantance bayanan sararin samaniya na siginar (kamar alkiblar yadawa) da waƙa da gano tushen siginar.Algorithms masu wayo, kuma bisa wannan bayanin, tsararrun eriya waɗanda ke yin tace sarari.
5. Multimode Eriya
Babban bambanci tsakanin samfuran eriya na tushe mai nau'i-nau'i da na yau da kullun na eriya shine cewa an haɗa fiye da eriya biyu na maɗaurin mitoci daban-daban a cikin iyakataccen sarari.Sabili da haka, abin da wannan samfurin ya fi mayar da hankali shi ne don kawar da tasirin juna tsakanin maɓallan mitar daban-daban (tasirin yankewa, digiri na keɓewa, tsangwama kusa da filin)
6. Multi-beam eriya
Eriya da yawa eriya ce wacce ke samar da katako masu kaifi da yawa.Ana iya haɗa waɗannan kaifi mai kaifi (wanda ake kira metabeams) zuwa cikin siffa ɗaya ko da yawa don rufe takamaiman sararin samaniya.Akwai nau'ikan asali guda uku na eriya masu yawan katako: nau'in ruwan tabarau, nau'in tunani da nau'in tsararru mai tsauri.
Ⅲ.Eriya mai aiki
Ana haɗe eriya mai wucewa tare da na'urar aiki don samar da hadedde eriyar karɓa.
Akwai nau'ikan samfuran eriyar sadarwar wayar hannu da yawa.Dangane da yanayin aikace-aikacen daban-daban, ana iya raba su kusan zuwa samfuran eriya da aka rarraba na cikin gida, samfuran eriya ta tushe ta waje, da ƙawata samfuran eriya.
1. Eriya na rufi
Ana amfani da eriya na rufi gabaɗaya a cikin yanayin ɗaukar hoto na cikin gida.Dangane da nau'ikan nau'ikan radiation daban-daban, ana iya raba su zuwa eriyar rufin kwatance da eriyar rufin ko'ina.Ana iya raba eriyar rufin kai tsaye zuwa eriyar rufin mai-polarized guda ɗaya da eriyar rufin mai-polarized dual-polarized.Sama biyu.
2. Ganuwar Dutsen Eriya
Eriya masu haɗe da bango na cikin gida samfuran eriya ƙananan faranti ne na yau da kullun, galibi ana amfani da su a yanayin ɗaukar hoto na cikin gida.Dangane da hanyoyi daban-daban na polarization, ana iya raba su zuwa eriya masu ɗaure bango-polaried-polarized-dual-polarized.
3. Yagi Antenna
An fi amfani da eriya ta Yagi don watsa hanyar haɗin gwiwa da mai maimaitawa, farashin yana da ƙasa kaɗan, kuma yanayin tunani a gaba da baya na jirgin sama mai girma biyu yana da kyau.
4. Shiga eriya lokaci-lokaci
Eriyar log-periodic tana kama da eriyar Yagi.Eriya ce mai nau'i-nau'i iri-iri tare da ɗaukar hoto kuma galibi ana amfani da ita don hanyar sadarwa.
5. Parabolic Eriya
Eriyar parabolic eriya ce mai riba mai girma wacce ta ƙunshi na'ura mai nuna parabolic da eriyar ciyarwa ta tsakiya.
Samfuran Shenzhen MHZ.TD Co., Ltd. sun rufe kowane nau'in eriya, igiyoyin facin RF, da eriyar GPRS.Ana amfani da masu haɗin RF a ko'ina a cikin manyan manyan filayen fasaha kamar samfuran tashar sadarwa ta hanyar sadarwa, karatun mita mara waya, ɗaukar hoto na waje, tashoshin sadarwa, IoT, gida mai wayo, da tsaro mai wayo.Masu kera eriya waɗanda ke ba da haɓaka na musamman na eriya daban-daban shago ne mai tsayawa ɗaya Mai ba da mafita mara waya.
Lokacin aikawa: Agusta-09-2022