neiye1

labarai

RF Cable Gabatarwa

RF Cable Gabatarwa

Baya ga kewayon mitar, rabon igiyar igiyar ruwa, asarar shigarwa da sauran dalilai, daidaitaccen zaɓi na abubuwan haɗin kebul na RF yakamata kuma yayi la'akari da halayen injin na USB, yanayin aiki da buƙatun aikace-aikacen, ƙari, farashi kuma abu ne mai canzawa koyaushe. .

A cikin wannan takarda, an tattauna filaye daban-daban da aikin kebul na RF daki-daki.Yana da matukar fa'ida sanin aikin kebul don zaɓar mafi kyawun haɗin kebul na RF.

f42568f8-6772-4508-b41c-b5eec3d0e643

Zaɓin na USB
Ana amfani da kebul na RF coaxial don watsa RF da makamashin siginar microwave.Da'irar sigina ce da aka rarraba wacce tsawon wutar lantarki aiki ne na tsayin jiki da saurin watsawa, wanda ya sha bamban da ƙarancin kewayawa.

Za a iya raba igiyoyi na Rf coaxial zuwa ƙananan igiyoyi masu tsauri da tsaka-tsaki, igiyoyin igiyoyi masu sassauƙa, da igiyoyi masu kumfa.Ya kamata a zaɓi nau'ikan igiyoyi daban-daban don aikace-aikace daban-daban.Ana amfani da igiyoyi masu tsauri da tsaka-tsaki don haɗawa tsakanin kayan aiki;A fagen gwaji da aunawa, ya kamata a yi amfani da igiyoyi masu sassauƙa;Ana yawan amfani da igiyoyi masu kumfa a tsarin ciyarwar eriya ta tushe.

SMA-Cable-Majalisun5

Kebul mai ƙarfi
Kamar yadda sunan ke nunawa, wannan nau'in kebul ɗin ba ya sauƙi lankwasa su zama.Ana yin madugu na waje da aluminum ko bututun jan karfe.Ruwan RF yana da ƙanƙanta (kasa da -120dB) kuma maganganun giciye da aka haifar a cikin tsarin ba shi da mahimmanci.

Halin tsaka-tsakin tsaka-tsaki na wannan kebul shima yana da kyau sosai.Idan kana so ka lanƙwasa shi zuwa wata siffa, kana buƙatar na'ura mai gyare-gyare na musamman ko na'urar hannu don yin ta.Irin wannan fasahar sarrafa matsala don dawo da aiki mai ƙarfi, kebul mai ƙarfi ta amfani da ingantaccen kayan polytetrafluoroethylene azaman matsakaici mai cikawa, wannan kayan yana da halayen yanayin zafi sosai, musamman a ƙarƙashin yanayin zafi mai ƙarfi, yana da kwanciyar hankali na lokaci mai kyau.

Wuraren igiyoyi masu ƙarfi sun fi tsada fiye da ƙananan igiyoyi masu sassauƙa kuma ana amfani da su sosai a cikin tsarin RF da microwave daban-daban.

Kebul ɗin lanƙwasa mai sassauƙa
Kebul mai sassauƙan kebul ɗin kebul ɗin “majin gwaji”.Idan aka kwatanta da ƙananan igiyoyi masu tsauri da ƙananan igiyoyi, farashin igiyoyi masu sassaucin ra'ayi yana da tsada sosai, saboda an tsara igiyoyi masu sassauƙa don yin la'akari da ƙarin dalilai.Kebul mai sassauƙa ya kamata ya zama mai sauƙi don lanƙwasa sau da yawa kuma har yanzu yana kula da aikin, wanda shine mafi mahimmancin buƙatu azaman kebul na gwaji.Alamomi masu laushi da masu kyau na lantarki sune nau'i biyu na sabani, amma kuma suna haifar da farashin babban dalili.

Zaɓin abubuwan haɗin kebul na RF masu sassauƙa ya kamata suyi la'akari da abubuwa daban-daban a lokaci guda, kuma wasu daga cikin waɗannan abubuwan sun saba wa juna, alal misali, kebul na coaxial tare da madugu na ciki guda ɗaya yana da ƙarancin sakawa da kwanciyar hankali lokacin lanƙwasa fiye da na USB na coaxial mai yawa. , amma aikin kwanciyar hankali na lokaci ba shi da kyau kamar na ƙarshe.Sabili da haka, zaɓin ɓangaren kebul, ban da kewayon mitar, rabon igiyar igiyar tsaye, asarar shigarwa da sauran dalilai, yakamata kuma suyi la'akari da halayen injin na USB, yanayin aiki da buƙatun aikace-aikacen, ƙari, farashi kuma koyaushe ne. dalili.

nau'in-coaxial-cable4(1)

 


Lokacin aikawa: Afrilu-19-2023